ผลการแข่งขัน ภาษาไทย
การแข่งขันการเขียนเรียงความและคัดลายมือ ม.1-ม.3

งานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ครั้งที่ 64 ประจำปีการศึกษา 2557
ณ โรงเรียนแม่ใจวิทยาคม
ระหว่าง วันที่ 23 และ 25-26 เดือน สิงหาคม พ.ศ. 2557

DOC.6
ที่ โรงเรียน สังกัด กลุ่มแข่งขัน คะแนน ระดับ อันดับ หมายเหตุ
1 โรงเรียนฝายกวางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6 93 ทอง ชนะเลิศ  
2 โรงเรียนแม่ใจวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5 85 ทอง ชนะเลิศ  
3 โรงเรียนพะเยาพิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5 83 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
4 โรงเรียนปงรัชดาภิเษก สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6 81 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๑  
5 โรงเรียนขุนควรวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
6 โรงเรียนจุนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
7 โรงเรียนพญาลอวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
8 โรงเรียนราชประชานุเคราะห์ 24 สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
9 โรงเรียนเฉลิมพระเกียรติสมเด็จพระศรีนครินทร์พะเยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
10 โรงเรียนเชียงคำวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
11 โรงเรียนเชียงม่วนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6 80 ทอง รองชนะเลิศอันดับที่ ๒  
12 โรงเรียนดงเจนวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5 78 เงิน 4  
13 โรงเรียนถ้ำปินวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5 75 เงิน 5  
14 โรงเรียนปงพัฒนาวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6 75 เงิน 9  
15 โรงเรียนภูซางวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 6 75 เงิน 9  
16 โรงเรียนดอกคำใต้วิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5 68 ทองแดง 6  
17 โรงเรียนพินิตประสาธน์ สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5 65 ทองแดง 7  
18 โรงเรียนพะเยาประสาธน์วิทย์ สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5 63 ทองแดง 8  
19 โรงเรียนฟากกว๊านวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5 60 ทองแดง 9  
20 โรงเรียนงำเมืองวิทยาคม สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5 57 เข้าร่วม 10  
21 โรงเรียนวัดราชคฤห์วิทยา สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5 55 เข้าร่วม 11  
22 โรงเรียนประชาบำรุง สพม. เขต 36 (เชียงราย,พะเยา) สพม.36 พะเยา กลุ่มย่อยที่ 5 - -  

ช่วงคะแนน และระดับเหรียญ
ร้อยละ 80 - 100 รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทอง
ร้อยละ 70 – ต่ำกว่า ร้อยละ 80   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญเงิน
ร้อยละ 60 – ต่ำกว่า ร้อยละ 70   รางวัลเกียรติบัตรระดับเหรียญทองแดง
ต่ำกว่าร้อยละ 60 รางวัลผลงานผ่านการแข่งขัน