สรุปเหรียญรางวัล สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1
ที่ โรงเรียน ทอง เงิน ทองแดง เข้าร่วม รวม
1 อนุบาลอุตรดิตถ์ 78 18 9 10 105
2 บ้านในเมือง 27 12 6 3 45
3 ชุมชนเมืองปากฝาง 27 7 6 2 40
4 บ้านน้ำพี้มิตรภาพที่ 214 23 11 17 8 51
5 เทศบาลท่าอิฐ 22 2 2 2 26
6 เจริญวิทยา 17 6 2 3 25
7 บ้านวังดิน 16 9 5 2 30
8 วัดบ้านเกาะ 16 7 6 5 29
9 บ้านท่าสัก 15 3 2 2 20
10 ชุมชนบ้านดง 13 9 4 5 26
11 บ้านวังแดง (สหจิตวิทยาคาร) 13 3 5 4 21
12 เทศบาลวัดท้ายตลาด 12 5 5 2 22
13 บ้านบึงท่ายวน 12 3 4 4 19
14 บ้านปางวุ้น 11 7 4 4 22
15 บ้านนายาง 11 4 6 7 21
16 ป่าขนุนเจริญวิทยา 10 5 6 2 21
17 หวัวเฉียว 10 5 1 0 16
18 หมู่ห้าสามัคคี 10 3 0 0 13
19 นาอินวิทยาคม 10 1 2 3 13
20 อนุบาลชุมชนหัวดง 9 7 7 5 23
21 ชุมชนบ้านโคน 9 7 4 1 20
22 บ้านชำสอง 9 6 1 7 16
23 ชุมชนด่านวิทยา 9 1 0 0 10
24 วัดอรัญญิการาม 8 12 8 5 28
25 บ้านคลองกล้วย 8 10 1 2 19
26 วัดแม่เฉย 7 9 5 5 21
27 บ้านน้ำอ่าง(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ที่ 163) 7 8 5 6 20
28 ชุมชนบ้านวังหิน 7 8 1 2 16
29 สวนหลวงสาธิต สปจ.อุตรดิตถ์ 7 5 3 6 15
30 บ้านนาอิซาง 7 4 2 1 13
31 บ้านแพะ 7 2 3 5 12
32 บ้านขุนฝาง 7 0 3 3 10
33 จรัสศิลป์ 7 0 3 1 10
34 อนุบาลไทยรัฐวิทยา 5 (วัดตลิ่งต่ำ) 6 7 4 6 17
35 วัดบ้านใหม่ 6 6 2 3 14
36 วัดพญาปันแดน 6 4 2 2 12
37 เซนต์แมรี่อุตรดิตถ์ 6 3 2 1 11
38 บ้านวังถ้ำ 6 1 2 1 9
39 บ้านหลักร้อย 5 5 4 4 14
40 นานกกก 5 5 2 3 12
41 บ้านกองโค 5 4 1 1 10
42 ชุมชนวัดบรมธาตุ 5 4 0 2 9
43 น้ำริดราษฎร์บำรุง 5 2 4 1 11
44 บ้านวังเบน(ภูธรอุปถัมภ์) 5 2 3 1 10
45 บ้านหาดสองแคว 5 0 7 1 12
46 บ้านท่าอวน 5 0 4 1 9
47 วัดไร่อ้อย 5 0 2 0 7
48 บ้านข่อยสูง 5 0 1 5 6
49 บ้านวังสำโม 5 0 0 0 5
50 วัดสว่าง 5 0 0 0 5
51 บ้านแสนขัน 4 6 7 5 17
52 บ้านร้องลึก 4 6 4 5 14
53 บ้านฟากบึง 4 5 3 1 12
54 ชุมชนไผ่ล้อมวิทยา 4 5 1 0 10
55 วัดพระฝาง 4 4 0 1 8
56 บ้านแหลมถ่อนสามัคคี 4 3 0 0 7
57 บ้านซ่านสามัคคี 4 2 3 1 9
58 แหลมนกแก้ว 4 2 2 3 8
59 บ้านเหล่า 4 2 2 1 8
60 บ้านดอนโพ 4 2 2 0 8
61 บ้านโรงหม้อมิตรภาพที่ 75 4 2 0 0 6
62 วัดดอนสัก 4 2 0 0 6
63 ภราดานุสรณ์ 4 1 3 1 8
64 วังโป่งดำรงวิทย์ 4 1 0 0 5
65 เทศบาลหัวดง (ป.ฟักอังกูร) 4 0 3 2 7
66 วัดโรงม้า 4 0 0 0 4
67 ด่านแม่คำมัน 3 5 6 3 14
68 วัดคุ้งยาง 3 4 2 3 9
69 บ้านเหล่าป่าสา 3 3 5 3 11
70 ฤาษีพหลวิทยา 3 3 2 1 8
71 บ้านชำหนึ่ง 3 3 2 0 8
72 วัดห้องสูง 3 3 1 4 7
73 บ้านหาดงิ้ว 3 3 0 0 6
74 บ้านป่ากะพี้ 3 2 3 1 8
75 บ้านป่าแต้ว 3 2 2 1 7
76 บ้านขอม 3 2 1 4 6
77 วัดดงสระแก้ว 3 1 4 1 8
78 พิชัยดาบหัก 1 3 1 3 3 7
79 ชายเขาวิทยา 3 1 1 0 5
80 บ้านหัวหาด 3 1 0 0 4
81 รัองประดู่(หนุนเภา-ประชาสงเคราะห์) 3 0 1 2 4
82 บ้านคลองเรียงงาม 3 0 1 0 4
83 บ้านห้วยใต้ 3 0 0 5 3
84 บ้านคุ้งตะเภา 3 0 0 2 3
85 วัดสิงห์ศรีสว่าง 2 4 3 1 9
86 ชุมชนบ้านแก่ง(ไกรสรพงษ์สงเคราะห์) 2 4 2 2 8
87 บ้านดารา 2 3 2 1 7
88 วัดดอกไม้ 2 3 2 1 7
89 วัดใหม่ 2 3 2 0 7
90 บ้านป่าเซ่า(ประชานุสรณ์) 2 3 0 3 5
91 บ้านท้ายน้ำ 2 2 5 1 9
92 บ้านหาดเสือเต้น 2 2 4 0 8
93 นาน้อยวิทยา 2 2 2 3 6
94 บ้านวังปรากฎ 2 2 2 2 6
95 บ้านหนองกวาง 2 2 2 1 6
96 วัดช่องลม 2 2 0 0 4
97 บ้านงิ้วงาม 2 1 4 5 7
98 วัดผาจักร 2 1 2 0 5
99 บ้านคลองกะพั้ว 2 1 1 0 4
100 บ้านทับใหม่ (ราษฎร์บำรุง) 2 1 1 0 4
101 บ้านคลองกะชี 2 1 0 1 3
102 บ้านห้วยปลาดุก 2 1 0 1 3
103 บ้านท่าช้าง 2 1 0 0 3
104 บ้านบ่อพระ 2 0 4 4 6
105 บ้านไผ่ล้อมสามัคคี 2 0 3 0 5
106 วัดศรีธาราม 2 0 2 0 4
107 บ้านห้วยทราย 2 0 1 4 3
108 บ้านน้ำไคร้ 2 0 1 2 3
109 วัดคุ้งวารี 2 0 0 0 2
110 อุตรดิตถ์คริสเตียน 2 0 0 0 2
111 เทศบาลวัดไผ่ล้อม 2 0 0 0 2
112 บ้านไร่ห้วยพี้ 2 0 0 0 2
113 วัดวังกะพี้ (วิเชียรประชานุกูล) 1 4 0 1 5
114 บ้านน้ำหมีใหญ่ 1 3 3 4 7
115 หนองกลาย (ราษฎร์อุทิศวิทยา) 1 3 3 0 7
116 วัดดอย 1 3 1 0 5
117 ไร่อ้อย 1 2 2 1 5
118 บ้านบึงพาด (นิคมราษฎร์สงเคราะห์) 1 2 1 2 4
119 วัดคลองนาพง 1 2 1 1 4
120 บ้านไชยมงคล 1 2 1 1 4
121 ป่ากล้วยเสริมวิทยา 1 2 1 0 4
122 บ้านนาป่าคาย 1 1 2 0 4
123 วัดโพธิ์ทอง 1 1 2 0 4
124 บ้านดินแดง 1 1 1 2 3
125 วัดดอยแก้ว 1 1 1 1 3
126 บ้านเด่นสำโรง 1 1 1 1 3
127 ราษฎร์อุปถัมภ์ 1 1 1 0 3
128 วัดวังหมู (นิมมานโกวิท) 1 1 1 0 3
129 บ้านหน้าพระธาตุ 1 1 0 0 2
130 บ้านหนองหิน 1 1 0 0 2
131 สามัคยาราม 1 0 3 1 4
132 บ้านชำผักหนาม 1 0 2 0 3
133 วัดไผ่ล้อม 1 0 1 3 2
134 บ้านชำตก 1 0 1 1 2
135 ราษฎร์อำนวย 1 0 1 0 2
136 บ้านห้วยขมิ้น 1 0 0 1 1
137 วัดท่าทอง (นิมมานโกวิทยพิทยา) 1 0 0 0 1
138 บ้านปางหมิ่น 1 0 0 0 1
139 บ้านชำทอง 1 0 0 0 1
140 วัดท้องลับแล(ธรรมเนตรโสภณ) 1 0 0 0 1
141 สามัคคีวิทยา 1 0 0 0 1
142 เทศบาลวัดเกษมจิตตาราม 1 0 0 0 1
143 พงสะตือ(รัฐ-ประชาสรรค์) 0 3 0 3 3
144 บ้านน้ำลอก(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 0 2 1 1 3
145 บ้านผักขวง 0 2 1 1 3
146 บ้านเด่นด่าน 0 2 1 0 3
147 บ้านวังสะโม 0 2 1 0 3
148 บ้านปากคลอง 0 2 0 1 2
149 บ้านห้วยฉลอง 0 2 0 0 2
150 วัดน้ำใส 0 1 3 2 4
151 วัดวังยาง 0 1 3 1 4
152 บ้านหาดทับยา 0 1 2 0 3
153 บ้านวังแดง(หมู่สองสามัคคี) 0 1 1 1 2
154 ไผ่ใหญ่ (กลุ่มเกษตรกรอุปถัมภ์) 0 1 1 1 2
155 บ้านดงช้างดี 0 1 1 0 2
156 ม่อนดินแดงวิทยาคม 0 1 1 0 2
157 ราษฎร์ดำริ 0 1 1 0 2
158 บ้านน้ำไผ่ 0 1 0 1 1
159 บ้านหัวค่าย 0 1 0 0 1
160 บ้านหัวดุม 0 1 0 0 1
161 บ้านคลองละวาน 0 1 0 0 1
162 บ้านหัวดาน 0 1 0 0 1
163 หนองนาเกลือวิทยา 0 1 0 0 1
164 บ้านทุ่งป่ากระถิน 0 0 2 2 2
165 บ้านวังแดง 0 0 2 2 2
166 บ้านท่าเดื่อ 0 0 1 2 1
167 ประชาชนอุทิศ 0 0 1 1 1
168 วัดนาทะเล 0 0 1 0 1
169 บ้านนาลับแลง 0 0 0 1 0
170 บ้านวังโป่ง 0 0 0 1 0
171 บ้านเขาสัก 0 0 0 1 0
172 บ้านแหลมทอง (ราษฎร์สามัคคี) 0 0 0 1 0
173 บ้านใหม่(เยาวชนประชาสงเคราะห์) 0 0 0 1 0
174 ศรีอุทิศ 0 0 0 1 0
รวม 755 419 341 279 1,794