สรุปเหรียญรางวัล สพป. อุตรดิตถ์ เขต 1
ที่ โรงเรียน ทอง เงิน ทองแดง เข้าร่วม รวม
1 อนุบาลอุตรดิตถ์ 78 18 9 10 105
2 บ้านในเมือง 27 12 6 3 45
3 บ้านน้ำพี้มิตรภาพที่ 214 22 11 17 8 50
4 เทศบาลท่าอิฐ 22 2 2 2 26
5 ชุมชนเมืองปากฝาง 19 7 6 2 32
6 เจริญวิทยา 17 6 2 3 25
7 บ้านวังดิน 16 8 4 2 28
8 วัดบ้านเกาะ 14 6 6 5 26
9 ชุมชนบ้านดง 13 9 4 5 26
10 บ้านท่าสัก 13 3 2 2 18
11 เทศบาลวัดท้ายตลาด 12 5 5 2 22
12 บ้านบึงท่ายวน 12 3 4 4 19
13 บ้านวังแดง (สหจิตวิทยาคาร) 12 2 5 4 19
14 บ้านปางวุ้น 11 7 4 4 22
15 หวัวเฉียว 10 5 1 0 16
16 บ้านนายาง 10 4 6 7 20
17 อนุบาลชุมชนหัวดง 9 7 7 5 23
18 ป่าขนุนเจริญวิทยา 9 5 6 2 20
19 หมู่ห้าสามัคคี 9 2 0 0 11
20 ชุมชนด่านวิทยา 9 1 0 0 10
21 ชุมชนบ้านโคน 8 7 4 1 19
22 วัดอรัญญิการาม 7 12 8 5 27
23 ชุมชนบ้านวังหิน 7 8 1 2 16
24 บ้านคลองกล้วย 7 7 1 2 15
25 บ้านชำสอง 7 6 1 7 14
26 บ้านน้ำอ่าง(สำนักงานสลากกินแบ่งสงเคราะห์ที่ 163) 7 5 5 6 17
27 สวนหลวงสาธิต สปจ.อุตรดิตถ์ 7 5 3 6 15
28 บ้านนาอิซาง 7 4 2 1 13
29 บ้านแพะ 7 2 3 5 12
30 นาอินวิทยาคม 7 1 1 3 9
31 บ้านขุนฝาง 7 0 3 3 10
32 จรัสศิลป์ 7 0 3 1 10
33 อนุบาลไทยรัฐวิทยา 5 (วัดตลิ่งต่ำ) 6 7 4 6 17
34 เซนต์แมรี่อุตรดิตถ์ 6 3 2 1 11
35 บ้านวังถ้ำ 6 1 2 1 9
36 วัดแม่เฉย 5 7 5 5 17
37 นานกกก 5 5 2 3 12
38 บ้านกองโค 5 4 1 1 10
39 ชุมชนวัดบรมธาตุ 5 4 0 2 9
40 น้ำริดราษฎร์บำรุง 5 2 4 1 11
41 บ้านวังเบน(ภูธรอุปถัมภ์) 5 2 3 1 10
42 บ้านหาดสองแคว 5 0 7 1 12
43 วัดไร่อ้อย 5 0 2 0 7
44 บ้านข่อยสูง 5 0 1 5 6
45 วัดสว่าง 5 0 0 0 5
46 บ้านร้องลึก 4 6 4 5 14
47 บ้านแสนขัน 4 5 7 5 16
48 วัดบ้านใหม่ 4 5 2 3 11
49 ชุมชนไผ่ล้อมวิทยา 4 5 1 0 10
50 วัดพระฝาง 4 4 0 1 8
51 บ้านแหลมถ่อนสามัคคี 4 3 0 0 7
52 แหลมนกแก้ว 4 2 2 3 8
53 วัดพญาปันแดน 4 2 2 2 8
54 บ้านดอนโพ 4 2 2 0 8
55 วัดดอนสัก 4 2 0 0 6
56 ภราดานุสรณ์ 4 1 3 1 8
57 บ้านโรงหม้อมิตรภาพที่ 75 4 1 0 0 5
58 บ้านท่าอวน 4 0 4 1 8
59 เทศบาลหัวดง (ป.ฟักอังกูร) 4 0 3 2 7
60 บ้านวังสำโม 4 0 0 0 4
61 ด่านแม่คำมัน 3 5 6 3 14
62 วัดคุ้งยาง 3 4 2 3 9
63 บ้านเหล่าป่าสา 3 3 5 3 11
64 บ้านหลักร้อย 3 3 4 4 10
65 บ้านฟากบึง 3 3 3 1 9
66 ฤาษีพหลวิทยา 3 3 2 1 8
67 บ้านชำหนึ่ง 3 3 2 0 8
68 บ้านหาดงิ้ว 3 3 0 0 6
69 บ้านซ่านสามัคคี 3 2 3 1 8
70 บ้านป่ากะพี้ 3 2 3 1 8
71 บ้านเหล่า 3 2 2 1 7
72 บ้านป่าแต้ว 3 2 2 1 7
73 บ้านขอม 3 2 1 4 6
74 วัดห้องสูง 3 2 1 4 6
75 วัดดงสระแก้ว 3 1 4 1 8
76 ชายเขาวิทยา 3 1 1 0 5
77 บ้านหัวหาด 3 1 0 0 4
78 วังโป่งดำรงวิทย์ 3 1 0 0 4
79 บ้านคลองเรียงงาม 3 0 1 0 4
80 บ้านห้วยใต้ 3 0 0 5 3
81 บ้านคุ้งตะเภา 3 0 0 2 3
82 วัดโรงม้า 3 0 0 0 3
83 วัดสิงห์ศรีสว่าง 2 4 3 1 9
84 ชุมชนบ้านแก่ง(ไกรสรพงษ์สงเคราะห์) 2 3 2 1 7
85 บ้านดารา 2 3 2 1 7
86 วัดดอกไม้ 2 3 2 1 7
87 วัดใหม่ 2 3 2 0 7
88 บ้านท้ายน้ำ 2 2 5 1 9
89 บ้านวังปรากฎ 2 2 2 2 6
90 บ้านหนองกวาง 2 2 2 1 6
91 วัดช่องลม 2 2 0 0 4
92 วัดผาจักร 2 1 2 0 5
93 บ้านคลองกะพั้ว 2 1 1 0 4
94 บ้านทับใหม่ (ราษฎร์บำรุง) 2 1 1 0 4
95 บ้านคลองกะชี 2 1 0 1 3
96 บ้านท่าช้าง 2 1 0 0 3
97 บ้านบ่อพระ 2 0 4 4 6
98 บ้านไผ่ล้อมสามัคคี 2 0 3 0 5
99 วัดศรีธาราม 2 0 2 0 4
100 บ้านห้วยทราย 2 0 1 4 3
101 บ้านน้ำไคร้ 2 0 1 2 3
102 บ้านห้วยปลาดุก 2 0 0 1 2
103 อุตรดิตถ์คริสเตียน 2 0 0 0 2
104 เทศบาลวัดไผ่ล้อม 2 0 0 0 2
105 บ้านไร่ห้วยพี้ 2 0 0 0 2
106 บ้านน้ำหมีใหญ่ 1 3 3 4 7
107 หนองกลาย (ราษฎร์อุทิศวิทยา) 1 3 3 0 7
108 บ้านหาดเสือเต้น 1 2 4 0 7
109 ไร่อ้อย 1 2 2 1 5
110 บ้านบึงพาด (นิคมราษฎร์สงเคราะห์) 1 2 1 2 4
111 บ้านไชยมงคล 1 2 1 1 4
112 วัดดอย 1 2 1 0 4
113 ป่ากล้วยเสริมวิทยา 1 2 1 0 4
114 บ้านงิ้วงาม 1 1 4 5 6
115 พิชัยดาบหัก 1 1 1 3 3 5
116 นาน้อยวิทยา 1 1 2 3 4
117 บ้านนาป่าคาย 1 1 2 0 4
118 วัดโพธิ์ทอง 1 1 2 0 4
119 บ้านดินแดง 1 1 1 2 3
120 วัดดอยแก้ว 1 1 1 1 3
121 บ้านเด่นสำโรง 1 1 1 1 3
122 ราษฎร์อุปถัมภ์ 1 1 1 0 3
123 วัดวังหมู (นิมมานโกวิท) 1 1 1 0 3
124 บ้านหน้าพระธาตุ 1 1 0 0 2
125 สามัคยาราม 1 0 3 1 4
126 บ้านชำผักหนาม 1 0 2 0 3
127 วัดไผ่ล้อม 1 0 1 3 2
128 รัองประดู่(หนุนเภา-ประชาสงเคราะห์) 1 0 1 2 2
129 บ้านชำตก 1 0 1 1 2
130 ราษฎร์อำนวย 1 0 1 0 2
131 บ้านห้วยขมิ้น 1 0 0 1 1
132 วัดท่าทอง (นิมมานโกวิทยพิทยา) 1 0 0 0 1
133 บ้านปางหมิ่น 1 0 0 0 1
134 บ้านชำทอง 1 0 0 0 1
135 บ้านหนองหิน 1 0 0 0 1
136 วัดท้องลับแล(ธรรมเนตรโสภณ) 1 0 0 0 1
137 สามัคคีวิทยา 1 0 0 0 1
138 เทศบาลวัดเกษมจิตตาราม 1 0 0 0 1
139 พงสะตือ(รัฐ-ประชาสรรค์) 0 3 0 3 3
140 วัดวังกะพี้ (วิเชียรประชานุกูล) 0 3 0 1 3
141 บ้านน้ำลอก(รัฐราษฎร์รังสรรค์) 0 2 1 1 3
142 บ้านผักขวง 0 2 1 1 3
143 บ้านวังสะโม 0 2 1 0 3
144 บ้านเด่นด่าน 0 2 1 0 3
145 บ้านปากคลอง 0 2 0 1 2
146 บ้านห้วยฉลอง 0 2 0 0 2
147 วัดน้ำใส 0 1 3 2 4
148 วัดวังยาง 0 1 3 1 4
149 บ้านหาดทับยา 0 1 2 0 3
150 บ้านวังแดง(หมู่สองสามัคคี) 0 1 1 1 2
151 วัดคลองนาพง 0 1 1 1 2
152 ไผ่ใหญ่ (กลุ่มเกษตรกรอุปถัมภ์) 0 1 1 1 2
153 บ้านดงช้างดี 0 1 1 0 2
154 ม่อนดินแดงวิทยาคม 0 1 1 0 2
155 ราษฎร์ดำริ 0 1 1 0 2
156 บ้านป่าเซ่า(ประชานุสรณ์) 0 1 0 3 1
157 บ้านน้ำไผ่ 0 1 0 1 1
158 บ้านหัวค่าย 0 1 0 0 1
159 บ้านหัวดุม 0 1 0 0 1
160 บ้านคลองละวาน 0 1 0 0 1
161 บ้านหัวดาน 0 1 0 0 1
162 หนองนาเกลือวิทยา 0 1 0 0 1
163 บ้านทุ่งป่ากระถิน 0 0 2 2 2
164 บ้านวังแดง 0 0 2 2 2
165 บ้านท่าเดื่อ 0 0 1 2 1
166 ประชาชนอุทิศ 0 0 1 1 1
167 วัดนาทะเล 0 0 1 0 1
168 บ้านนาลับแลง 0 0 0 1 0
169 บ้านวังโป่ง 0 0 0 1 0
170 บ้านเขาสัก 0 0 0 1 0
171 บ้านแหลมทอง (ราษฎร์สามัคคี) 0 0 0 1 0
172 บ้านใหม่(เยาวชนประชาสงเคราะห์) 0 0 0 1 0
173 ศรีอุทิศ 0 0 0 1 0
รวม 702 388 339 278 1,707